Ƙaddamar da BMS: Mai gadin Tsarin Ajiye Makamashi

dfrdg

Yayin da maganganun makamashi ya zama sananne, ana iya ganin aikace-aikacen da haɓaka hanyoyin samar da makamashi na sabuntawa a matsayin hanya mai mahimmanci. A halin yanzu, fasahar adana makamashi shine mafi kyawun magana a cikin filin kamar yadda zai iya amfani da fasahar kamar batura na ƙarfe, supercapacitors da kuma batutuwa mai gudana.

A matsayin mafi mahimmanci bangarenTsarin ajiya na makamashi (ESS) , matsayin batura yana da mahimmanci, musamman lokacin da aka yi amfani da tsarin ƙarfin ikon da zai iya amfani da makamashin lantarki mafi inganci. Tsakanin tsarin tsarin ajiya na batir,Tsarin sarrafa baturi (BMS) Aiki a matsayin kwakwalwa da mai kula, tabbatar da aminci, inganci, da tsawon duka tsarin. A cikin wannan labarin, zamu bincika mahimmancin BMS a cikin ES kuma mu bincika ayyukanta masu yawa wadanda suka sa ya zama mai matukar muhimmanci ga nasarar kowane irin aikin ajiya mai karfi.

Fahimtar BMS a cikin ES:

BMS tanadin kuɗi ne da aka yi amfani da shi don sarrafa tsarin ƙirar batir, yana kula da sigogi da dismarging, dutsen da aka yi, soh (yanayin kiwon lafiya), da matakan kariya. Babban dalilai na BMS sune: Da fari dai, don saka idanu halin baturin don gano mahaukaci a cikin lokaci kuma ɗaukar matakin da ya dace; Abu na biyu, don sarrafa cajin da dakatar da caji don tabbatar da cewa an caje baturin a cikin kewayon aminci kuma ya rage lalacewa da tsufa; A lokaci guda, wajibi ne a yi daidaita baturi, watau, kula da daidaiton aikin baturin ta hanyar daidaita bambanci a cikin kowane ɗayan a cikin baturin baturin; Bugu da kari, da adana kuzari BMS kuma yana buƙatar sanyaya kayan sadarwa tare da ayyukan sadarwa don ba da izinin aiki kamar ma'amala tare da wasu tsarin.

Ayyukan da yawa na BMS:

1. Kulawa da sarrafa yanayin baturin: Theanfin kuzari BMS zai iya saka idanu a kan ƙirar batirin, na yanzu, zazzabi, soh da kuma wasu bayanai game da baturin. Yana yin wannan ta amfani da na'urori masu mahimmanci don tattara bayanan baturi.

2. SCH (jihar caji) Daidaitawa: Yayin amfani da fakitin batir, sau da yawa rashin daidaituwa a cikin ƙwayoyin baturan, wanda ke haifar da aikin baturin don lalata ko kuma haifar da ga gaza baturi. Karkatar da kuzarin kuzari zai iya magance wannan matsalar ta amfani da daidaitaccen fasahar baturi, watau, sarrafawa tsakanin baturan batir don ƙwallan kowane kwamin batir ya kasance iri ɗaya. Daidai ya dogara da ko ƙarfin baturi an watse ko kuma za'a iya canzawa tsakanin batura kuma za'a iya raba shi zuwa daidaitattun hanyoyi: m daidaita abubuwa biyu: daidaitawa daidai da daidaitawa.

3. Hawaye cunkoso ko yawan wuce gona da iri. Don haka, ana amfani da BME da ƙarfin kuzari don sarrafa ƙarfin ƙarfin baturin yayin caji don tabbatar da matsayin caji na baturi kuma don dakatar da caji mai kyau.

4. Tabbatar da kulawa mai nisa da kuma karaya tsarin: The Dukiyar kuzari BMS na iya aika bayanai ta hanyar sadarwa mara waya, kuma a lokaci guda, yana iya aika bayanai na saka idanu da bayanan ƙararrawa lokaci-lokaci Dangane da saitunan tsarin. Hakanan BMS kuma yana goyan bayan rahoto mai sassauci da kayan aikin bincike waɗanda zasu iya samar da bayanan tarihi da bayanan taron na batir da tsarin bincike da aka gano da cutar ta bayanai.

5. Bayar da ayyukan kariya da yawa: Duk da adana kuzari BMS na iya samar da nau'ikan ayyuka da yawa don hana matsaloli kamar-halin da aka tsara tsakanin baturin batir. A lokaci guda, zai iya gano da ɗaukar haɗari kamar su gazawa da gazawar ra'ayi ɗaya.

6. Kulawa da yawan zafin jiki: zazzabi na jiki shine ɗayan mahimman abubuwan da suka shafi aikin baturi da rayuwa. Adadin kuzarin kuzari na iya saka idanu akan yanayin ƙarfin ƙarfin ƙarfin ƙarfin jiki da ɗaukar matakan inganci don sarrafa yawan yawan batirin don hana zafin jiki sosai ko kuma ya yi rauni don haifar da lalacewar baturin.

Ainihin, wani ajiya na makamashi BMS yayi daidai azaman kwakwalwa da kuma kula da tsarin ajiya na makamashi. Yana iya samar da cikakken saka idanu da sarrafa tsarin ma'ajiyar batir don tabbatar da amincin su, kwanciyar hankali da aiki, saboda haka ya fahimci kyakkyawan sakamako daga ESS. Bugu da kari, BMS na iya inganta rayuwa da amincin ESS, rage farashin kiyayewa da haɗarin sarrafawa, kuma yana ba da mafi sassauci mai ƙarfi da aminci.


Lokacin aikawa: Agusta-08-2023