< img tsawo = "1" nisa = "1" style = "nuna: babu" src = "https://www.facebook.com/tr?id=3095432664053911&ev=PageView&noscript=1" /> NMC ko LFP?Wani sinadari na baturi da za a zaɓa lokacin siyan wuta mai ɗaukuwa

NMC ko LFP?Wani sinadari na baturi da za a zaɓa lokacin siyan wuta mai ɗaukuwa

wasa (1)

A halin yanzu a kasuwa, yawancin samfuran suna amfani da batir lithium a tashar wutar lantarki mai ɗaukar nauyi.Kuma akwai manyan sinadarai guda biyu na batir, Nickel Manganese Cobalt (NMC) da lithium iron phosphate (LFP).

Misali, zamu iya samun LFP don EcoFlow kogin 2 pro, gidan wutar lantarki na Anker 555 da Bluetti AC200P, NMC don Goalzero YETI1500X da EcoFlow DELTA mini.Af, Ba zan iya sanin wane nau'in sinadarai na samfuran Jackery ba saboda kawai ya ce Lithium-ion.

wasa (2)

To, ga tambaya, Wane ilmin sinadarai na baturi za a zaɓa lokacin siyan tashar wutar lantarki mai ɗaukuwa?

Kafin amsa wannan tambayar, da farko muna buƙatar gano halayen sinadarai na waɗannan nau'ikan batura guda biyu tare da yin zaɓin siye bisa ainihin bukatunmu.Za mu kwatanta su biyu daga bangarori uku: yawan kuzari, aminci, da rayuwar zagayowar.

Don haka bambancin farko shine yawan kuzari, zan yi amfani da Growatt a matsayin misali don nunawa.Ana ɗaukar waɗannan ƙayyadaddun bayanai daga gidan yanar gizon Growatt.Tare da girma iri ɗaya, NMC tushen 1500 yana da ƙarfin 1512wh, kuma yana auna fam 33, kuma ƙarfin 1300 na LFP shine 1382wh amma yana auna fam 42.Don haka, yawanci baturan NMC suna da mafi girman ƙarfin kuzari idan aka kwatanta da baturan LFP.Wannan yana nufin za su iya adana ƙarin kuzari kowace raka'a nauyi ko girma, haifar da tsayin rayuwar baturi da mafi girman fitarwar wuta.

wasa (3)

Samfuran GROWATT

Bambanci na biyu shine aminci.Batura na NMC gabaɗaya suna da kyawawan fasalulluka na aminci, amma sun fi dacewa da guduwar zafi da yuwuwar hadurran wuta, musamman idan an fallasa su ga yanayin zafi ko lalacewa ta jiki.Masu kera suna haɗa hanyoyin aminci daban-daban don rage waɗannan haɗari, kamar ci-gaban tsarin sarrafa baturi (BMS).

wasa (4)

Ana ɗaukar batir LFP mafi aminci fiye da batir lithium na uku.Suna da kwanciyar hankali mafi girma kuma ba sa iya yin zafi ko kama wuta.Iron phosphate yana da ƙananan dabi'a don rubewa a yanayin zafi mai yawa, yana ba da gudummawa ga ƙimar amincin baturi gaba ɗaya.

Don haka don tashar wutar lantarki mai ɗaukar nauyi, batir NMC da LFP ba su da wani babban bambanci a cikin aminci saboda ci gaba BMS.

Babban bambanci na ƙarshe shine rayuwar zagayowar.Bincika wannan fom, na jera samfuran shahararru da yawa da sigogin Genki, za ku ga cewa samfuran LFP kamar na Genki an ƙididdige su don zagayowar 3000 zuwa ƙarfin 80%, kuma samfuran NMC suna hawan keke 500.A sake zagayowar yana nufin yana farawa daga 100 zuwa 0, baya zuwa 100%, wannan shine sake zagayowar.Don haka idan kun yi hakan kowace rana, zaku iya amfani da samfuran tushen LFP sama da shekaru 9.Za ku sami tsayi kusan sau 6 fiye da tushen wutar lantarki na NMC.

wasa (5)

kwatanta siga

Don haka a taƙaice, baturan NMC suna da ƙarfin ƙarfin ƙarfi fiye da LFP, kuma baturan LFP suna da tsawon rayuwa fiye da NMC, kuma dukansu suna da kyakkyawan aikin tsaro saboda ci gaban tsarin sarrafa baturi.

Komawa ga tambayar, Wane sinadari na baturi za a zaɓa lokacin siyan tashar wutar lantarki mai ɗaukuwa?NMC ko LFP?Zaɓi samfuran da suka dace da ku dangane da ainihin buƙatun ku da kasafin kuɗi.


Lokacin aikawa: Satumba 18-2023